Truy cập website Golden Choices
Hotline:(024)964443370
04-10-2020
Bác sĩ ơi cho sm hỏi, em mới uống thuốc tthn newchoice vào hôm nay, em vừa hết kinh sáng nay thì chiều mới mua thuốc uống luôn ạ. Uống thuốc xong em có cảm giác căng đau bụng dưới, chóng mặt, đau đầu và tim đập khá nhanh ạ, như vậy thì có phải là do tác dụng phụ của thuốc kh ạ ? Và làm sao để khác phục ạ ? Em có nên dừng thuốc lại không ạ ? Em cám ơn bác sĩ ạ.
0 1
0 0
- Bạn mới hết kinh và uống thuốc tránh thai ngay Nếu chưa có quan hệ vợ chồng thì như vậy cũng là tạm được - thuốc tránh thai uống tốt nhất phải là lúc ngày có kinh đầu tiên hoặc đang trong chu kỳ kinh nguyệt - uống thuốc tránh thai người ta thường uống vào buổi tối sau ăn no chứ không uống vào buổi chiều hay sáng - trường hợp của bạn mà uống vào buổi chiều và uống viên đầu tiên đã có dấu hiệu như vậy có thể là tác dụng phụ của thuốc rất sớm hay nói một cách khác là cơ thể của bạn chưa chấp nhận ngay nó - bạn khắc phục uống vào buổi tối và uống thêm một số viên nữa xem sao. Nếu dấu hiệu như vậy càng ngày càng tăng thì nên dừng lại còn nếu mà không có tăng lên thì bạn hãy cố gắng làm quen dần với nó để có cho mình một biện pháp tránh thai không để mang thai ngoài ý muốn. bạn hãy lắng nghe cơ thể của mình và tự quyết định như bác sĩ đã tư vấn
Thích Bình luận